Dự án căn hộ The Infiniti Riviera Point quận 7 của Keppel Land.

Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Kích thước quy định tối đa chiều cao/dài/rộng hàng hóa chở trên xe máy là bao nhiêu?
#1
Chiều cao, chiều dài và chiều rộng tối đa khi xếp hàng hóa trên xe gắn máy là bao nhiêu theo quy định?

[Image: DKdmSqU.png]


Giới hạn kích thước hàng hóa xe máy được phép chở được quy định tại Khoản 4 Điều 19 Thông tư 46/2015/TT-BGTVT quy định tải trọng, khổ giới hạn đường bộ; lưu hành xe quá tải trọng, xe quá khổ giới hạn, xe bánh xích trên đường bộ; vận chuyển hàng siêu trường, siêu trọng; giới hạn xếp hàng hóa trên phương tiện khi tham gia giao thông đường bộ do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành, theo đó:

Xe mô tô, xe gắn máy không được xếp hàng hóa, hành lý vượt quá bề rộng giá đèo hàng theo thiết kế của nhà sản xuất về mỗi bên 0,3 mét, vượt quá phía sau giá đèo hàng là 0,5 mét. Chiều cao xếp hàng hóa tính từ mặt đường xe chạy không vượt quá 1,5 mét.

Thông tin chi tiết xin vui tham khảo Thông tư 46/2015/TT-BGTVT
Chi tiết http://mt.gov.vn/Images/FileVanBan/_TT46.signed.pdf

Possibly Related Threads…
Mức lương chi trả hằng tháng ở Việt Nam tăng nhanh nhất ở khu vực Đông Nam Á
Ngân hàng HD Bank lên kế hoạch niêm yết trên sàn chứng khoán HOSE
Ngân hàng Phương Đông OCB đáp ứng chuẩn an toàn vốn Basel II
Doanh nghiệp mới gặp nhiều rào cản khó khăn khi khởi nghiệp
Việt Nam tiếp tục có các tỷ phú mới trên thị trường chứng khoán
Reply


Forum Jump:


Users browsing this thread: 1 Guest(s)